Eisteddfod Llanfihangel-ar-arth a’r Plwyf 2018
Llywyddion / Presidents – Mr & Mrs Gwynfor Davies
Canlyniadau / Results
Llwyfan – Sesiwn cyfyngedig / Stage Local Section
Unawd Blwyddyn 1 a 2 / Solo Years 1 & 2
1 Celyn Thomas, Croeslan
2 Elliw Dafydd, Llandysul
3 Gwenlli Davies Llandyfrïog
Llefaru Blwyddyn 1 a 2 / Recitation Years 1 & 2
1 Celyn Thomas, Croeslan
2 Elliw Mair Dafydd
Unawd Meithrin a Derbyn / Solo Nursery and Reception
1 Griff Rhys Davies Llandyfrïog
2 Hanna Grug Jones, Llanllwni
Llefaru Meithrin a Derbyn / Recitation Nursery and Reception
1 Griff Rhys Davies Llandyfrïog
2 Hanna Grug Jones, Llanllwni
Unawd Blwyddyn 3 a 4 / Solo Years 3 & 4
1 Gwenlan Lloyd Owen, Llanllwni
2 Mari Lois Jones, Llanllwni
Llefaru Blwyddyn 3 a 4 / Recitation Years 3 & 4
1 Gwenan Lloyd Owen, Llanllwni
2 Gwenllian Dafydd ,Llandysul
3 Mari Lois Jones, Llanllwni, Elinor Sian Williams Pencader, Magw Fflur, Llandysul
Unawd Blwyddyn 5 a 6 / Solo Years 5 & 6
1 Alwena Mair Owen, Llanllwni
Llefaru Blwyddyn 5 a 6 / Recitation Years 5 & 6
1 Alwena Mair Owen, Llanllwni
2 Mali Macdonald, Pencader
Canu Emyn a Chwpan er cof am Freddy Brooker / Hymn Singing and Freddy Brooker Memorial Cup
1 Alwena Mair Owen, Llanllwni
2 Gwenan Lloyd Owen
3 Mari Lois Jones & Hanna Grug Jones, Llanllwni
Parti Canu – Ysgol Cynradd / Singing Party, Primary Age
1 Parti Merched Bro Teifi
Enillydd Cwpan Her er cof am Mr a Mrs Hughes gynt o Brownhill / Winner of Mr & Mrs Hughes, formerly of Brownhill Memorial Challenge Cup
Alwena Mair Owen, Llanllwni
Llwyfan Sesiwn Agored / Stage Open Section
Cynradd / Primary
Unawd Blwyddyn 1 a 2 / Solo Years 1 & 2
1 Morgan Teifi Gwynedd, Pontyberem
2 Awel Lewis, Rhydaman
3 Ella Gwenlli, Tregaron
Llefaru Blwyddyn 1 a 2 / Recitation Years 1 & 2
1 Ella Gwenlli, Tregaron
2 Awel Lewis, Rhydaman
3 Betsi May, Rhydaman
Unawd Meithrin a Derbyn / Solo Nursery and Reception
1 Hanna Jones, Llanllwni
2 Gwenno Ruth Bellamy, Llanarth
3 Rhun Thomas & Non Thomas, Talgarreg
Llefaru Meithrin a Derbyn / Recitation Nursery and Reception
1 Gwenno Ruth Bellamy, Llanarth
2 Non Thomas, Talgarreg
3 Hana Jones, Llanllwni & Rhun Thomas, Talgarreg
Unawd Blwyddyn 3 a 4 / Solo Years 3 & 4
1 Gwenan Owen, Llanllwni
2 Trystan Bryn, Pumsaint
3 Gwenan Fflur Jones, Caerfyrddin
Llefaru Blwyddyn 3 a 4 / Recitation Years 3 & 4
1 Trystan Bryn Llambed
2 Gwenan Owen, Llanllwni
3 Gwenan Fflur Jones, Caerfyrddin & Mari Lois Jones, Llanllwni
Unawd Blwyddyn 5 a 6 / Solo Years 3 & 4
1 Alwena Owen, Llanllwni
Llefaru Blwyddyn 5 a 6 / Recitation Years 3 & 4
1 Alwena Owen, Llanllwni
Unawd Offerynnol – Ysgol Gynradd a Gwobr Valerie Davies (£20) / Instrumental Solo – Primary Age and Valerie Davies Prize (£20)
1 Alwena Owen, Llanllwni
2 Trystan Bryn, Pumsaint
Alaw Werin – Ysgol Gynradd / Folk Singing Primary Age
1 Alwena Mair Owen, Llanllwni
2 Gwenan Owen, Llanllwni
3 Trystan Bryn, Pumsaint
Cerdd Dant – Ysgol Gynradd / Cerdd Dant Primary Age
1 Alwena Mair Owen, Llanllwni
2 Gwenan Owen, Llanllwni
3 Ela Gwenllian Tregaron
Uwchradd / Secondary
Llefaru Blwyddyn 7 – 9 / Recitation Years 7 – 9
1 Elen Morgan Drefach, Llanybydder
Unawd Blwyddyn 7 – 9 / Solo Years 7 – 9
1 Siwan Mair Jones, Caerfyrddin
Llefaru Blwyddyn 10 – 13 / Recitation Years 10 – 13
1 Hanna Medi Davies, Gwyddgrug
Unawd Blwyddyn 10 – 13 / Solo Years 10 – 13
1 Hana Medi Davies, Gwyddgrug
Unawd Offerynnol Ysgol Uwchradd a Chwpan Teulu Maesybwlch / High School Instrumental Solo & Maesybwlch Family cu
1 Heledd Jones, Saron
2 Lefi Dafydd, Eglwyswrw
3 Elen Morgan, Drefach
4 Gwion Jones ,Caerfyrddin
Agored / Open
Alaw Werin – Agored / Folk Song Open
1 Sioned Howells, NewInn
2 Hanna Medi Davies, Gwyddgrug
3 Siwan Jones, Caerfyrddin & Alwena Owen, Llanllwni
Unawd Cerdd Dant – Agored / Cerdd Dant Solo Open
1 Sioned Howells, NewInn
2 Gwenan Owen, Llanllwni
3 Alwena Owen, Llanllwni
Parti Canu / Côr – Agored / Singing Parti Open
1 Parti Siriol, Sioned & Sioned
Deuawd – Agored / Duet Open
1 Sioned a Siriol Howells
Cân fodern neu gân allan o sioe gerdd / Modern song or song out of a musical
1 Sioned Howells, NewInn
Darllen o’r Ysgrythur – Agored / Reading from the Bible – Open
1 Maria Evans
2 Alwena Mair Owen
3 Sioned Howells & Sioned Bowen
Canu Emyn – Agored a Chwpan er cof am Noel James / Hymn Singing – Open and Cup in Memory of Noel James
1 Sioned Howells, New Inn
2 Sioned Bowen
Her Unawd 19 – 25 / Challenge Solo 19 – 25
1 Sioned Howells, NewInn
2 Sioned Bowen, Llanfihangel-ar-arth
Her Llefaru 19 – 25 / Challenge Recitation 19 – 25
1 Sioned Howells, NewInn
2 Sioned Bowen, Llanfihangel-ar-arth
Cystadleuaeth Cymdeithas Eisteddfodau Cymru – Darn Digri / Welsh Eisteddfod Society Competition
1 Hanna Medi Davies
‘Sgen ti dalent?’ / ‘Do you have Talent?’
1 Bet a Dawn
2 Siriol & Sioned Howells, NewInn
Her Adrodd / Challenge Recitation
1 Maria Evans
Enillydd Cwpan Western Power am y perfformiad mwyaf addawol yn yr Adran Agored / Winner of the Western Power Cup for the most promising performance in the Open Section
Heledd Jones, Saron
Adran Lenyddiaeth / Literature Section
Y Gadair / The Chair
Rachel James, Boncath
Cân Ysgafn / Amusing Poem
Mary B Morgan, Llanrhystud
Cerdd Rydd / Free Verse
Mary B Morgan, Llanrhystud
Englyn
Nia Llywelyn, Llandysul
Limerig / Limerick
Delyth Lewis, Aberystwyth
Erthygl yn addas i Bapur Bro / Article Suitable for a Local Newspaper
Megan Richards, Aberaeron
Stori Fer / Short Story
Iona Evans, Abergele
Cwpan Coffa Gwilym Walters am y darn gorau o ryddiaith yn Adran yr Oedolion / Gwilym Walters Memorial Cup for the best piece of writing in the Adult Section
Iona Evans, Abergele
Dysgwyr / Welsh Learners
Raymond Williams, Llanybydder
Brawddeg / Sentence
Eilir Jones, Pencader
Meithrin a Derbyn – Llun a Brawddeg / Nursery and Reception – Picture and Sentence
1 – Lara Thornton, Castell Newydd Emlyn
2 – Rhun Thomas, Talgarreg
3 – Elliw Grug Davies, Llanybydder
Blwyddyn 3 & 4 – Stori / Years 3 & 4 – Story
1 – Gwenan Fflur Jones, Caerfyrddin
2 – Gwenno Francis, Boncath
Blwyddyn 7 – 9 – Stori / Years 7 – 9 Story
1 – Lefi Aled Dafydd
2 – Elen Morgan, Llanbedr Pont Steffan
Blwyddyn 10 – 13 – Stori / Years 10 – 13 – Story
1 – Sara Elan – Cwmann
Enillydd Tarian Gwenllan am y darn gorau o waith yn Adran Lenyddiaeth y Plant / Winner of the Gwenllan Shield for the best piece of writing in the Children’s Section
Lefi Dafydd, Eglwyswrw
Tlws yr Ifanc / Young People’s Literature Prize
Sioned Howells, NewInn
Llawysgrifen / Handwriting
Lan i Flwyddyn 2 / Up to Year 2
1 – Lola Griffiths, Caerfelin
2 – Beca Evans, Ysgol y Ddwylan
3 –StanleyDavies, Ysgol Llanllwni
Blwyddyn 3 & 4 / Years 3 & 4
1 – Dylan Bro Teifi
2 – Katelyn, Bro Teifi
3 – Chloe, Bro Teifi
Blwyddyn 5 & 6 / Years 5 & 6
1 – Beca Dwyryd, Porthmadog
2 – Elan Evans, Ysgol Llanllwni
3 – Tudur George, Ysgol Llanllwni
Blwyddyn 7 – 9 / Years 7 – 9
1 – Gwion Huw Jones, Caerfyrddin
Celf / Art
Meithrin a Derbyn / Nursery and Reception
1 – Ioan Davies, Llanfihangel-ar-arth
2 – Elsi Williams, Ysgol Caerfelin
3 – Martha Bellis, Ysgol Llangynnwr
Blwyddyn 1 & 2 / Years 1 & 2
1 – Holly Thomas, Ysgol Caerfelin
2 – Trystan Morris, Ysgol Caerfelin
3 – Ina Williams, Ysgol Caerfelin
Blwyddyn 3 & 4 / Years 3 & 4
1 – Ruby Powell, Ysgol Caerfelin
2 – Chloe Harries, Ysgol Caerfelin
3 – Jac Williams, Ysgol Caerfelin
Blwyddyn 5 & 6 / Years 5 & 6
1 – Tilly Grace Rees Graves, Ysgol Caerfelin
2 – Ffion Lovell, Ysgol Caerfelin
3 – Maddison Driscoll, Ysgol Caerfelin
Cwpan Her er cof am Heledd Griffiths / Winner of The Heledd Griffiths Memorial Cup
Tilly Grace Rees Graves, Ysgol Caerfelin
Celf – Agored / Art Open
1 – Michelle Davies, Llanfihangel-ar-arth